reborn5th
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กฎการใช้งานบอร์ด reborn5th

Go down

กฎการใช้งานบอร์ด reborn5th Empty กฎการใช้งานบอร์ด reborn5th

ตั้งหัวข้อ by »Z€RO« Thu Oct 07, 2010 8:16 pm

กฎการใช้งานบอร์ด reborn5th

1.ห้ามโพสรูปโป๊ รูปอนาจารย์ สื่อลามกต่างๆลงในเว็บนี้เด็ดขาด
2.ห้ามปั้มกระทู้ ปั้มยศ เพื่อหวังเอายศหรือเอาเครดิต (พวกชอบโพส4-5ครั้งติดระวังไว้ครับ)
3.เมื่อนำงานดาวโหลดต่างๆมาไว้ที่นี้ ไม่ว่าจะเป็นเพลงหรืออะไรก็เเล้วเเต่ควรใส่เครดิตที่มา ไว้ด้วย
ครับ (อัพเองก็ควรใส่By ไว้ด้วยครับ)
4.ฟิคสำหรับขาY ใครที่ก๊อบของคนอื่น,เว็บอื่นมาลง ใส่เครดิตด้วยครับ รวมทั้งข้อมูลต่างๆ หรือภาพ ต่างๆ ท่านควรใส่ เครดิตไว้ด้วยครับ
5.ฟิคต่างๆควรใส่เรตไว้ด้วยครับ เช่น 18+,15+ ครับ
6.โพสข้อความด้วยภาษาสุภาพครับ ไม่ใช่คำหยาบคายนะ ไม่นำบุพการีมาล้อเล่นกันนะครับ
7.ห้ามนำเรื่องการเมือง หรือ อะไรที่เกี่ยวข้องกับสถาบันพระมหากัตริย์มาเอ่ยถึงเด็ดขาดครับ
8.การตั้งกระทู้ขอให้ตรงกับหัวเรื่องนั้นๆนะครับ เเละ เวลาโพสควรตรวจสอบก่อนว่ากระทู้นั้นมีคนโพสไปเเล้วรึยังไม่งั้นจะโดนเเจ้งเตือนว่ากระทู้ซ้ำนะครับ
9.ตั้งกระทู้ให้ถูกห้องถูกที่ด้วยนะครับ เช่นเเจกภาพ ก็ควรไปเเจกที่ห้อง เเกลอรี่ หรือ เเจกดาวโหลดต่างๆไปที่ห้อง ดาวน์โหลดต่างๆ นะ
เเละการตั้งกระทู้ขอให้มีเนือ้หาสาระ หน่อยนะครับ ไม่ใช่ตั้ง มาวคำเดียว เเล้วไม่เขียนอะไรเลย พบเห็น อาจจะเป็นที่หมายปองของเหล่าเเอดมิน

ถ้าพบเห็น จะเตือนครับ......ถ้าหนักเข้า จะพิจรณาว่าจะจะให้อยู่หรือตาย....(หุหุโหด)

ไว้คิดออกจะมาเพิ่มเรื่อยๆครับ ขอให้ปฏิบัติดนิดนึงครับเพื่อความเป็นระเบียบของบอร์ดนะครับ เเล้วผมเข้าทุกวันนะครับ ผมรู้ครับว่า ในบอร์ดเป็นยังไง
»Z€RO«
»Z€RO«
wabmaster
wabmaster

เครดิต:reborn5th : 14904
กระทำความดี : 0

https://reborn5th.forumth.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics